Rikicin da ke gudana tsakanin Iran, Israel da kuma United States na iya jefa kusan dala biliyan 50 na kuɗaɗen da ‘yan ƙasar India ke aikawa gida cikin haɗari.
Dubban ‘yan India na aiki a ƙasashen yankin Gulf kamar United Arab Emirates, Saudi Arabia, Qatar, Kuwait da kuma Oman. Kuɗaɗen da suke tura wa iyalansu a gida na taka muhimmiyar rawa wajen tallafawa rayuwar miliyoyin mutane a India.
Masana tattalin arziki sun ce idan rikicin ya ƙara faɗaɗa a yankin, hakan na iya jawo raguwar ayyukan yi da kuma matsin tattalin arziki a ƙasashen Gulf, wanda hakan zai iya shafar ‘yan ƙasashen waje da ke aiki a wuraren.
Haka kuma, duk wani tangarda da zai shafi harkokin kasuwanci, man fetur ko zaman lafiyar yankin na iya rage yawan kuɗaɗen da ake aikawa zuwa India, lamarin da zai iya jefa iyalai da dama da ke dogaro da waɗannan kuɗaɗe cikin matsin rayuwa.