An ruwaito cewa matasa a wani yankin Najeriya sun taso a fusace bayan wani mummunan haɗari da ya laƙume rayukan mutane biyar. Rahotanni sun nuna cewa haɗarin ya haɗa da wata babbar mota mai ɗaukar siminti mallakar kamfanin Ɗangote, wadda ake zargin tana da alaƙa da yawan haɗurra a yankin.
Wani ganau da ya halarci wurin haɗarin ya bayyana cewa motar ta lalace ta shiga cikin wata bas ɗauke da fasinjoji, wanda hakan ya jawo mummunan hasara ga rayuka da dukiyoyi.
Matasa da suka fusata da wannan lamari sun taru suna nuna ɓacin ransu tare da furta cewa “sun gaji da ganin motocin Ɗangote suna haddasa haɗurra ba tare da matakan kariya daga hukumomi ba.” Wasu daga cikin su sun ce idan gwamnati ba ta ɗauki mataki ba, za su ɗauki doka a hannunsu.
Ƙarin rahotanni sun nuna cewa jami’an tsaro sun isa wurin don daƙile rikicin da ke neman ɓarkewa. Hukumar ‘yan sanda ta tabbatar da faruwar lamarin, inda ta ce za ta gudanar da bincike mai zurfi domin gano musabbabin haɗarin.
Wani mai magana da yawun kamfanin Ɗangote Group ya bayyana cewa suna baƙin cikin rasuwar waɗanda suka mutu, tare da tabbatar da cewa kamfanin zai ba da haɗin kai wajen binciken da ake gudanarwa.
Mutane da dama sun yi kira ga hukumomin sufuri da na tsaro da su duba yadda motocin manyan kamfanoni ke zirga-zirga a kan tituna don kauce wa irin wannan bala’i a nan gaba.