Amurka Ta Tura Sojoji 100 Zuwa Najeriya Yayin Da Hare-Haren Yan Bindiga Ke Karuwa

 Gwamnatin United States ta tura sojoji kusan 100 zuwa Nigeria, a wani mataki da aka ce yana da nufin taimakawa wajen ƙarfafa tsaro da horar da dakarun Najeriya, yayin da hare-haren ƙungiyoyin makamai ke ƙaruwa a wasu yankuna.

sojoji kusan 100 zuwa Nigeria

Rahotanni sun nuna cewa sojojin ba domin shiga yaƙi kai tsaye ba ne, sai dai domin ba da horo, tallafin fasaha, da taimakon leƙen asiri ga hukumomin tsaro na Najeriya. Wannan na cikin haɗin gwiwar tsaro tsakanin ƙasashen biyu domin yaƙi da ta’addanci da matsalolin tsaro, musamman a arewa da wasu yankunan da ake fama da hare-hare.

Jami’an tsaro sun ce wannan haɗin gwiwa zai taimaka wajen inganta dabarun yaƙi da ‘yan bindiga da masu tayar da ƙayar baya, tare da kare fararen hula. Sai dai wasu masu sharhi sun yi kira da a tabbatar cewa matakin ya mutunta ikon Najeriya, kuma ya fi mayar da hankali kan horo da tallafi maimakon tsoma baki kai tsaye.

Lamarin na zuwa ne a lokacin da ake ci gaba da damuwa kan tsaro a sassa daban-daban na ƙasar, inda gwamnati ke ƙoƙarin ƙarfafa tsaron cikin gida da haɗin gwiwa da ƙasashen waje domin dakile hare-hare.

Post a Comment

Previous Post Next Post