Wasu 'yan bindiga masu ɗauke da makamai sun kai hare-hare a lokaci guda kan garuruwa da dama a Mali, lamarin da ya ƙara tayar da hankalin jama'a kan matsalar tsaro da ƙasar ke fama da ita tsawon shekaru.
A cewar hukumomin ƙasar, maharan sun kai farmaki kan sansanonin sojoji da wasu cibiyoyin gwamnati a wurare daban-daban, lamarin da ya haddasa arangama mai tsanani tsakanin su da jami'an tsaro. Har yanzu ba a tabbatar da adadin waɗanda suka mutu ko suka jikkata ba, yayin da ake ci gaba da tantance girman barnar da aka yi.
Sojojin Mali sun ce sun mayar da martani cikin gaggawa tare da tura ƙarin dakaru zuwa yankunan da hare-haren suka shafa domin dawo da doka da oda da kuma farautar maharan.
Har zuwa yanzu babu wata ƙungiya da ta ɗauki alhakin kai hare-haren. Sai dai ƙungiyoyi masu ɗauke da makamai da ke da alaƙa da masu tsattsauran ra'ayi sun daɗe suna kai hare-hare a Mali da sauran ƙasashen yankin Sahel.
Sabbin hare-haren sun sake nuna irin ƙalubalen tsaro da Mali ke fuskanta, inda rikice-rikicen suka tilasta wa dubban mutane barin gidajensu, suka kawo cikas ga ayyukan more rayuwa, tare da ƙara wahalar da ƙoƙarin dawo da zaman lafiya da kwanciyar hankali a ƙasar.