Gwamnatin Najeriya ta bayyana cewa tana maraba da duk wani tallafi ko haɗin gwiwa daga gwamnatin Amurka wajen yaƙar ta’addanci, bayan maganganun Shugaban ƙasar Amurka, Donald Trump, wanda ya yi barazanar kai hari a Najeriya saboda abin da ya kira kisan Kiristoci.
A cikin wata sanarwa da ma’aikatar yaɗa labarai ta tarayya ta fitar a ranar Lahadi, gwamnatin ta ce Najeriya tana nan da ƙudurinta na yaƙi da duk wani nau’in ta’addanci da tashin hankali na addini a cikin ƙasar. “Najeriya ƙasa ce mai cikakken ‘yancin kai wadda ke daraja dangantakarta da Amurka. Muna maraba da haɗin kai mai amfani wajen magance matsalolin tsaro,” in ji sanarwar.
Sai dai gwamnatin ta yi kira ga abokan hulɗar ƙasashen waje da su girmama ikon Najeriya, tare da guje wa yin maganganun da ka iya tayar da hankali ko ba da mummunan hoto game da matsalolin tsaron ƙasar.
Trump ya bayyana a baya cewa zai “kai hari a Najeriya” idan gwamnatin Amurka ta gaza ɗaukar mataki kan abin da ya kira yawan kisan Kiristoci.
Hukumomin Najeriya sun kalli wannan magana a matsayin “wacce ba ta dace ba kuma ba ta da tushe,” amma sun ce suna buɗe ƙofa ga duk wani haɗin kai ta fannin diflomasiyya da musayar bayanan sirri don ƙarfafa yaƙin da ake yi da ta’addanci.