Shin Rikicin Cin Hanci Da Rashawa A Ukraine Na Iya Janyo Mata Kaye A Yakinta Da Rasha?

 Yayin da yaƙin da ke tsakanin Ukraine da Rasha ke ci gaba da shiga wani sabon zagaye, tambayoyi suna ƙaruwa kan ko cin hanci da rashawa a cikin gwamnatin Ukraine da rundunar sojanta zai iya raunana ƙoƙarin kare ƙasar da kuma yin tasiri ga sakamakon yaƙin.

Ukraine

Rahotanni daga kungiyoyin sa ido na cikin gida da kuma masu leƙen asirin ƙasashen Yamma sun bayyana cewa an sami almundahana da kuɗaɗen soji, cin hanci a kwangilolin makamai, da kuma tsoma bakin ’yan siyasa wanda ke jinkirta kai kayan yaƙi da kayan agaji. Masana sun gargadi cewa irin wannan matsala na iya rage amincewa tsakanin Ukraine da ƙasashen abokan taimako, musamman Amurka da Ƙungiyar Tarayyar Turai (EU), waɗanda suka bayar da biliyoyin daloli don tallafin soja da kuɗi.

Masana sun yi hasashen cewa idan ba a dakile cin hancin ba, hakan zai iya rage ƙarfin guiwar sojoji, jinkirta kai kayan yaƙi, da kuma raunana dabarun fagen fama, lamarin da zai iya bai wa Rasha damar samun rinjaye.

Sai dai Shugaba Volodymyr Zelenskyy ya sha alwashin yin gyare-gyare, yana mai cewa gwamnatinsa “ta kuduri aniyar kawar da rashawa baki ɗaya” domin kare mutuncin ƙasa da tabbatar da cewa “kowane dalar tallafi da kowace makami” ana amfani da su yadda ya dace wajen kare ƙasar.

A halin yanzu, ƙasashen abokan Ukraine suna ci gaba da ba ta tallafi, amma akwai matsin lamba mai ƙarfi daga ƙasashen waje da ke son ganin an tabbatar da cewa matakan yaki da rashawa suna aiki yadda ya kamata, yayin da ƙasar ke fuskantar ɗaya daga cikin mawuyatan lokuta tun bayan fara yaƙin.

Post a Comment

Previous Post Next Post