Rundunar Sojin Isra’ila Ta Kai Hari Kan Wurare 30 Na Kungiya Mai Alaka da Hezbollah

Rahotanni daga Al Jazeera sun bayyana cewa rundunar sojin Israel ta kai hare-hare kan kusan wurare 30 da ake dangantawa da ƙungiyar kuɗi mai suna al-Qard al-Hassan a cikin makon da ya gabata.

A cewar Isra’ila, waɗannan wurare suna da alaƙa da ƙungiyar Hezbollah, wadda take amfani da cibiyoyin kuɗin domin tallafa wa ayyukanta.

Isra’ila ta bayyana cewa a baya ma ta kai hare-hare kan wasu wurare da ake zargin suna da alaƙa da wannan ƙungiya ta kuɗi, saboda tana zarginta da taimaka wa Hezbollah wajen samar da kuɗaɗe don sayen makamai da kuma biyan mayakan ƙungiyar.

Haka kuma, ƙungiyar al-Qard al-Hassan tana ƙarƙashin takunkumin tattalin arziki na United States, wadda ta zarge ta da taka muhimmiyar rawa wajen tallafa wa ayyukan Hezbollah ta fuskar kuɗi.

Hezbollah dai ƙungiya ce mai ƙarfin soja da siyasa da ke da hedikwata a ƙasar Lebanon, kuma Isra’ila na kallonta a matsayin babbar barazana ga tsaron ƙasar a yankin Gabas ta Tsakiya.

Post a Comment

Previous Post Next Post