Shugaban Yan Kurdawa Na Iran A Iraq Ya Ce Akwai Yiwuwar Kai Hari A Kasar Iran

 Shugaban wata ƙungiyar ‘yan Kurdawa masu adawa da gwamnatin Iran da ke arewacin Iraq, a yankin Kurdistan mai samun ‘yancin kai, ya bayyana cewa akwai yiwuwar gaske a kai harin ƙasa a Iran yayin da tashin hankali a yankin ke ƙaruwa.

yan Kurdawa

Babasheikh Hosseini, sakataren gaba ɗaya na ƙungiyar Khabat Organisation of Iranian Kurdistan, ya shaida wa Al Jazeera cewa duk da har yanzu ba a fara wani mummunan hari ba, mayaƙan ƙungiyar sun dade suna shirin irin wannan aiki kuma suna ganin yanayin yanzu ya fi dacewa da kai hari. Ya ƙara da cewa ƙungiyar ba ta shiga yaƙi a halin yanzu, amma akwai yiwuwar gaske za su fara wannan kamfen na ƙasa.

Hosseini ya kuma bayyana cewa United States ta tuntuɓi ƙungiyar ta hanyoyi daban-daban, duk da cewa ba a yi wani taro kai tsaye ba. Ya ce mayaƙan Kurdawa za su bukaci makamai, bama-bamai da sauran kayan aiki na zamani domin aiwatar da irin wannan hari, abubuwan da a halin yanzu ba su da su.

A lokaci guda, jami’an Iraq da gwamnatin yankin Kurdistan mai samun ‘yanci (KRG) sun jaddada cewa ba a kamata a yi amfani da ƙasar Iraq a matsayin tushen kai hare-hare ga ƙasashen makwabta ba, yayin da Tehran ta yi gargaɗin cewa za ta kai hari ga duk wani ƙungiyar da ke barazana ga ƙasarta.

Wannan lamari na nuna yadda rikicin da ke tsakanin Iran, United States da Israel ke shafar iyakar Iran da Iraq, tare da haifar da damuwa game da ƙarin tsanantawa a yankin.

Post a Comment

Previous Post Next Post