Gwamnatin Tarayya Ta Gargadi Yan Najeriya Kan Barin Kasa Ba Tare da Ingantaccen Fasfo da Biza Ba

 Gwamnatin Tarayyar Najeriya ta gargaɗi ‘yan ƙasar da kada su fita zuwa ƙasashen waje ba tare da ingantattun fasfo na ƙasa da biza da sauran takardun tafiya da ake buƙata ba.

Najeriya

Jami’an gwamnati sun bayyana cewa an bayar da wannan gargaɗi ne saboda yawaitar matsalolin da wasu ‘yan Najeriya ke fuskanta a ƙasashen waje sakamakon tafiya ba bisa ƙa’ida ba ko kuma rashin cikakkun takardun tafiya.

Hukumomi sun shawarci duk wanda ke shirin tafiya ƙetare da ya tabbatar cewa takardunsa na tafiya sahihai ne, masu aiki, kuma sun samu amincewar hukumomin shige da fice kafin ya bar ƙasar.

Gwamnatin ta kuma yi gargaɗi kan amfani da hanyoyin shiga ƙasashen waje ba bisa doka ba ko dogaro da masu safarar mutane da wasu jami’an tafiye-tafiye marasa izini da ke yaudarar mutane da alkawarin samar musu aiki ko rayuwa a ƙetare.

A cewar jami’ai, ‘yan Najeriya da dama da suka makale a wasu ƙasashe suna fuskantar cin zarafi, kama, matsanancin rayuwa, ko hana su shiga ƙasa saboda rashin cika ƙa’idojin shige da fice.

Gwamnatin Tarayya ta buƙaci matafiya da su bi hanyoyin tafiya na doka tare da tabbatar da sahihancin bayanan fasfo da biza ta hanyar hukumomin shige da fice da ofisoshin jakadanci na hukuma.

Wannan gargaɗi na daga cikin ƙoƙarin gwamnati na rage ƙaura ba bisa ƙa’ida ba, kare ‘yan Najeriya a ƙasashen waje, da kuma inganta martabar ƙasar a batutuwan da suka shafi ƙaura da tsaron iyakoki.

Post a Comment

Previous Post Next Post