Rubio Ya Fada Wa Kawayen Amurka Na Tekun Fasha Cewa Yarjejeniyar Iran Za Ta Tabbatar Da Tsaronsu

 Sakataren harkokin wajen Amurka Marco Rubio ya faɗa wa ƙawayen Amurka da ke yankin Tekun Fasha cewa duk wata yarjejeniya da Iran za a cimma za ta taimaka wajen ƙarfafa tsaro da zaman lafiyar yankin.

Marco Rubio

Rubio ya ce Amurka na ci gaba da jajircewa wajen kare ƙawayenta a yankin Tekun Fasha, kuma duk wata yarjejeniya da Iran za ta yi la’akari da damuwar ƙasashen da ke yankin.

Wannan bayani ya zo ne a daidai lokacin da ake ci gaba da ƙoƙarin diflomasiyya tsakanin Washington da Tehran kan muhimman batutuwa da suka haɗa da shirin nukiliyar Iran, takunkuman tattalin arziki da kuma tsaron yankin.

Ƙasashen Tekun Fasha sun kasance suna sa ido sosai kan tattaunawar, inda wasu daga cikinsu ke nuna damuwa kan ayyukan Iran a yankin tare da neman tabbacin cewa ba za a yi watsi da bukatun tsaronsu ba.

Jami’an Amurka sun ce yiwuwar cimma yarjejeniya na iya taimakawa wajen rage tashin hankali a Gabas ta Tsakiya tare da hana ƙarin rikici tsakanin Iran da abokan hamayyarta.

Masana harkokin siyasa sun ce ƙasashen Tekun Fasha za su ci gaba da bibiyar tattaunawar a hankali, domin sakamakon yarjejeniyar na iya yin babban tasiri kan tsaron yankin, kasuwar makamashi da kuma alaƙar siyasa a Gabas ta Tsakiya.

Post a Comment

Previous Post Next Post