Algeria ta shiga zaɓen majalisar dokoki yayin da ake ƙara nuna fargabar cewa adadin masu kaɗa ƙuri'a zai iya raguwa zuwa mafi ƙanƙanta a tarihi, lamarin da ke nuna rashin gamsuwa da siyasa da ƙarancin sha'awar shiga harkokin zaɓe.
An buɗe rumfunan zaɓe a faɗin ƙasar domin miliyoyin masu rajistar zaɓe su zaɓi wakilan da za su shiga majalisa. Sai dai masu sharhi kan harkokin siyasa na ganin cewa mutane da dama na iya ƙaurace wa zaɓen saboda raguwar amincewa da tsarin siyasa da kuma matsalolin tattalin arziki da zamantakewa.
Gwamnatin Aljeriya ta yi kira ga 'yan ƙasa da su fito su yi amfani da damar zaɓe, tana mai cewa zaɓen wata hanya ce ta ƙarfafa tsarin mulkin dimokuraɗiyya da kuma tsara makomar ƙasar. Hukumomi sun kuma yi alkawarin cewa za a gudanar da zaɓen cikin gaskiya da tsaro.
Sai dai ƙungiyoyin adawa da wasu masu sa ido kan siyasa sun ce har yanzu mutane da yawa ba su yarda cewa zaɓen zai kawo babban sauyi na siyasa ko tattalin arziki ba, wanda hakan ke ƙara yiwuwar ƙarancin fitowar masu zaɓe.
Ana sa ran sakamakon zaɓen zai yi tasiri kan alkiblar siyasar Aljeriya tare da bayyana tsarin sabuwar majalisar dokoki yayin da ƙasar ke fuskantar matsin tattalin arziki da kiraye-kirayen yin gyare-gyare.