Ƙungiyar Democrats ta fitar da sabbin takardu da suka shafi tsohon mai kuɗin da aka yanke wa hukuncin aikata laifin lalata, Jeffrey Epstein.
Ƙungiyar Democrats a majalisar dokokin Amurka ta fitar da wasu muhimman takardu da suka shafi harkokin rayuwa da kadarorin marigayi Jeffrey Epstein, wanda aka yanke wa hukunci a baya bisa aikata laifukan lalata da yara ƙanana. Wannan matakin ya jawo hankalin jama’a musamman ganin yadda shari’ar Epstein ta daɗe tana jawo ce-ce-ku-ce a duniya baki ɗaya.
Takardun sun ƙunshi bayanai kan kadarorin Epstein, mu’amalolinsa da wasu manyan mutane a duniya, da kuma yadda ake gudanar da harkokin kuɗinsa. Rahotanni sun nuna cewa akwai sunaye da dama da aka danganta da shi a cikin waɗannan takardu, lamarin da ke ƙara tayar da muhawara.
A cewar wakilan Democrats, fitar da waɗannan takardu wani mataki ne na nuna gaskiya da fayyace abubuwa, domin jama’a su fahimci irin manyan mu’amalolin da suka haɗu da Epstein da kuma yiwuwar wasu manyan mutane sun yi amfani da matsayinsa don ɓoye abubuwa. Sun ce wannan lamari zai taimaka wajen tabbatar da adalci da ɗora masu laifi a kan gaskiya.
Sai dai wannan batu ya sake tayar da ce-ce-ku-ce a tsakanin 'yan siyasa, inda wasu ke ganin fitar da takardun na iya zama wata hanya ta amfani da shari’ar Epstein domin cimma manufofin siyasa. Duk da haka, fitar da takardun ya sake buɗe tattaunawa kan irin illar da irin waɗannan manyan laifuka ke da shi ga amincewar jama’a da hukumomin gwamnati.