Wakilan Kasahen Turai Sun Fice Fit Daga Zauren Majalisa A Yayin da Benjamin Netanyahu Ya Zo Gabatar da Jawabi

Firaminista Isra'ila Benjamin Netanyahu ya gabatar da wani jawabi mai tsauri a babban taron Majalisar Ɗinkin Duniya (UNGA), inda ya yi ƙoƙari ya ba da hujjar kisan ƙare dangi da ƙasarsa ke yi a Gaza, tare da yin tir da ƙawayen Yammacin Turai yayin da suka nuna kyama game da yaƙin da yake na kusan shekara biyu.

Yayin da yake magana a UNGA a New York ranar Juma'a, shugaban Isra'ila wanda ke ƙara samun rashin goyon baya, ya yi tir da wasu ƙasashen Yamma saboda amincewarsu da ƙasar Falasɗinu a kwanakin nan.
"Zai zama abin kunya a gare ku duka," in ji shi.

Benjamin Netanyahu shi ne Firayim Minista na yanzu na ƙasar Isra'ila. An haife shi a ranar 21 ga Oktoba, 1949, a Tel Aviv.

Ya kasance jagora a siyasar Isra'ila tsawon shekaru da yawa. An zaɓe shi a matsayin Firayim Minista a karon farko a shekara ta 1996, kuma ya yi aiki har zuwa 1999. Daga nan ya koma mulki a shekara ta 2009, kuma ya ci gaba da zama a wannan muƙamin har zuwa yau, wanda ya sa ya zama Firayim Minista da ya fi daɗewa a mulki a tarihin Isra'ila.

Ƙarin Bayani:

· Ƙungiyar Siyasa: Ya jagoranci jam'iyyar Likud, wata jam'iyya ce ta siyasa a Isra'ila.
· Laƙabi: Ana kiransa da "Bibi" a cikin gaggawa ko kuma a cikin jama'a.
· Addini: Bayahude ne.
· Iyali: 'Yan'uwansa, Yonatan Netanyahu, shi ne hafsan sojojin Isra'ila (IDF) da ya mutu a lokacin aikin da sojojin Isra'ila suka yi na ceto sauran fursunonin da 'yan ta'addar Palestine suka yi garkuwa da su a Uganda a shekara ta 1976 (Operation Entebbe).

A cikin harshen Hausa, ana iya rubuta sunansa da "Netanyahu" ko kuma a mabuɗin Larabci na Hausa kamar haka: نتنياهو.
Benjamin Netanyahu

Post a Comment

Previous Post Next Post