Rasha, China Da Iran Sun Ce Dawowar Sojojin Waje Zai Iya Tayar Da Hankulan Yankin

 A wani jawabin haɗin gwiwa a taron Moscow Format, ƙasashe da dama sun ce kasancewar sojoji ƙetare na iya kawo rashin zaman lafiya.

Moscow Format

A taron Moscow Format kan Afghanistan, ƙasashe guda goma, ciki har da Indiya, Pakistan, China, Rasha da Iran - sun nuna rashin amincewa da shirin Shugaba Donald Trump na mayar da Bagram Air Base kusa da Kabul ƙarƙashin ikon Amurka. A wata sanarwa da ma’aikatar harkokin wajen Rasha ta fitar, an suka duk wani yunƙuri na kafa wuraren soja na ƙasashen waje a Afghanistan ko ƙasashen dake makwabtaka da ita, suna cewa hakan ba wai yana taimakawa zaman lafiya bane. 

Ministan harkokin wajen Taliban, Amir Khan Muttaqi, ya ƙara jaddada matsayin Afghanistan na ƙin yarda da tsayuwar soja ƙetare a ƙasarsu, yana mai cewa za su ci gaba da kare ikon ƙasa. An dade ana barin wannan sansanin soja ne bayan Amurka ta janye sojojinta a 2021, yayin da dalilai na dabarun ƙasa da kusancinsa da China ke ƙara haskaka muhimmancinsa. 

Post a Comment

Previous Post Next Post