Gwamnatin Bangladesh ta ba da umarnin rufe jami’o’in ƙasar da wuri domin rage amfani da wutar lantarki yayin da ƙasar ke fama da matsalar makamashi.
Jami’ai sun bayyana cewa jami’o’in gwamnati da na masu zaman kansu za su fara hutun Eid al‑Fitr da wuri fiye da yadda aka tsara, domin a rage yawan amfani da wutar lantarki a harabar makarantu.
Gwamnatin ta ce jami’o’i na amfani da wuta mai yawa wajen gudanar da ajujuwa, dakunan gwaje-gwaje, dakunan kwanan ɗalibai da kuma na’urar sanyaya iska, don haka rufe su na ɗan lokaci zai taimaka wajen rage matsin lamba kan tsarin samar da wutar lantarki na ƙasar.
Tuni makarantu da dama a ƙasar suka rufe saboda watan Ramadan, wanda hakan ke nufin yawancin cibiyoyin ilimi za su ci gaba da kasancewa a rufe na wani lokaci.
Bangladesh na fuskantar matsalar samar da makamashi saboda tangarɗa a kasuwannin makamashi na duniya, inda ƙasar ke shigo da kusan kashi 95 cikin 100 na buƙatun makamashinta daga ƙasashen waje.