Trump Ya Yi Magana Kan Makomar Iran A Gasar Kofin Duniya

 Shugaban United States, Donald Trump, ya fitar da wata sanarwa game da halartar tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar Iran a gasar FIFA World Cup mai zuwa.

Donald Trump

A cikin wani saƙo da ya wallafa a dandalin sada zumunta na Truth Social, Trump ya ce tawagar ƙwallon ƙafa ta Iran tana da damar halartar gasar. Sai dai ya ƙara da cewa a ganinsa bai dace su je gasar ba saboda damuwa kan lafiyarsu da tsaron rayuwarsu.

Trump ya ce: “Tawagar ƙwallon ƙafa ta Iran na maraba da zuwa gasar Kofin Duniya, amma ban ga ya dace su halarta ba, saboda rayuwarsu da tsaronsu.”

Maganar ta zo ne a daidai lokacin da ake fuskantar tashin hankali da rikici tsakanin Iran, United States da kuma Israel, wanda ya sa ake nuna damuwa kan tsaro a manyan tarukan ƙasa da ƙasa kamar gasar FIFA World Cup.

Post a Comment

Previous Post Next Post