Rikicin Yan Bindiga Ya Kashe Akalla Mutane 25 a Honduras

 Aƙalla mutane 25 ne suka mutu a wasu hare-haren ‘yan bindiga guda biyu da suka faru a ƙasar Honduras, lamarin da ya sa ranar ta zama ɗaya daga cikin mafi muni da ƙasar ta fuskanta cikin ‘yan shekarun nan. 

Honduras

Rahotanni sun bayyana cewa mutum 19 sun mutu bayan wasu ‘yan bindiga dauke da manyan makamai sun kai hari a wata gonar dabino da ke yankin Trujillo a arewacin ƙasar. Wasu rahotanni sun nuna cewa maharan sun buɗe wa ma’aikata wuta ba tare da bambanci ba. 

A wani harin daban kusa da iyakar Guatemala, an kashe jami’an ‘yan sanda shida tare da wani farar hula yayin wata arangama tsakanin jami’an yaƙi da miyagun ƙwayoyi da kuma waɗanda ake zargin masu safarar ƙwayoyi ne. 

Hukumomin Honduras sun bayyana cewa hare-haren na da alaƙa da rikicin ƙungiyoyin masu aikata laifuka, safarar miyagun ƙwayoyi, da kuma yaƙin neman iko a yankunan da ake amfani da su wajen harkokin noma da safarar ƙwayoyi. 

Bayan hare-haren, ‘yan sandan ƙasar sun ce za su ƙaddamar da gagarumin samame a yankunan da abin ya shafa domin kamo waɗanda suka aikata laifukan da kuma dawo da tsaro. 

Honduras na ci gaba da fama da matsalar rikicin ƙungiyoyin ‘yan daba da masu safarar miyagun ƙwayoyi duk da matakan tsaro da gwamnati ke ɗauka domin rage yawan kashe-kashe da tashin hankali a ƙasar. 

Post a Comment

Previous Post Next Post