Ministan Makamashi Na Saudiyya Ya Yi Kira Da Samar Da Daidaito Da Kwanciyar Hankali a Bangaren Makamashi Na Duniya

 Ministan makamashi na ƙasar Saudi Arabia, Yarima Abdulaziz bin Salman, ya yi kira da a tabbatar da daidaito da kwanciyar hankali a ɓangaren makamashi na duniya yayin wata ziyara da ya kai ƙasar Russia.

Yarima Abdulaziz bin Salman

Ministan ya bayyana cewa haɗin kai tsakanin manyan ƙasashen da ke samar da mai na da muhimmanci domin tabbatar da daidaiton farashin mai da kuma kare tattalin arzikin duniya daga tashin gwauron zabi a kasuwannin makamashi.

Ziyarar tasa ta zo ne a daidai lokacin da ƙasashen OPEC+ ke ci gaba da tattaunawa kan yadda za a tafiyar da yawan man da ake hakowa, musamman bayan sauye-sauyen da ake samu a kasuwar makamashi ta duniya.

Rahotanni sun nuna cewa Abdulaziz bin Salman ya gana da manyan jami’an Rasha domin tattauna haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen biyu a fannin makamashi, samar da mai, da kuma kasuwannin duniya.

Saudi Arabia da Russia na daga cikin manyan ƙasashen da ke jagorantar ƙungiyar OPEC+, wadda ke taka muhimmiyar rawa wajen daidaita farashin ɗanyen mai a duniya.

Masana tattalin arziki sun ce kalaman ministan na nuna ƙoƙarin ƙasashen biyu na ci gaba da kare kasuwannin makamashi daga girgizar tattalin arziki da rikice-rikicen siyasa da ke shafar samar da mai.

Kasuwannin mai na duniya sun ci gaba da fuskantar rashin tabbas sakamakon rikice-rikicen siyasa, yaƙe-yaƙe, da sauye-sauyen buƙatar makamashi a manyan ƙasashe masu amfani da mai.

Post a Comment

Previous Post Next Post