Gwamnatin riƙon ƙwarya ta Syria na fuskantar babban ƙalubale yayin da take ƙara tsaurara matakan tsaro bayan wasu hare-haren bam da suka afku a babban birnin ƙasar, Damascus. A lokaci guda kuma, tana ƙoƙarin tabbatar da amincewar jama'a da kuma ci gaba da sauyin siyasa cikin lumana.
Bayan hare-haren, gwamnati ta ƙara yawan jami'an tsaro masu ɗauke da makamai a tituna, ta sake kafa shingayen bincike a muhimman hanyoyi, ta tsaurara tsaro a kusa da ofisoshin gwamnati, kotuna da ofisoshin jakadanci, tare da ƙara binciken ababen hawa. An ɗauki waɗannan matakai ne bayan harin bam da ya auku a wani gidan shan shayi da kuma wasu fashe-fashe biyu da suka faru yayin ziyarar Shugaban Faransa, Emmanuel Macron.
Jami'an tsaro sun fara gudanar da bincike mai zurfi, inda suke amfani da hotunan kyamarorin tsaro da bayanan sirri domin gano waɗanda ake zargi da kai hare-haren. Hukumomi sun ce sun samu wasu muhimman bayanai na farko, kuma suna ci gaba da gudanar da samame domin kwace bama-bamai da kuma rusa ƙungiyoyin masu tayar da kayar baya. Ko da yake babu wata ƙungiya da ta ɗauki alhakin hare-haren, gwamnati na zargin cewa ƙungiyoyin masu tsattsauran ra'ayi ne ke ƙoƙarin kawo cikas ga zaman lafiyar ƙasar.
Masana harkokin tsaro sun ce shugabannin Siriya na cikin wani mawuyacin hali. Sun bayyana cewa duk da cewa ƙarin matakan tsaro na da muhimmanci wajen hana sake kai hare-hare, tsaurara matakan fiye da kima na iya tunatar da jama'a irin yanayin tsauraran matakan tsaro da aka sha fama da su a shekarun rikici, tare da rage sha'awar masu zuba jari da ƙoƙarin sake gina ƙasar.
Hare-haren na baya-bayan nan sun nuna cewa duk da ci gaban da aka samu tun bayan faduwar tsohuwar gwamnati, Siriya har yanzu na fuskantar manyan barazanar tsaro. Yayin da ƙasar ke ƙoƙarin farfaɗo da dangantakarta da sauran ƙasashe da kuma neman tallafin sake gina ƙasa, tabbatar da tsaro da kuma samun amincewar jama'a na daga cikin manyan ƙalubalen da gwamnati ke fuskanta.